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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Shinyanga anawatangazia Watanzania wenye sifa kuomba 

nafasi za kazi sita (06) katika Halmashauri hii baada ya kupata kibali kutoka Ofisi ya 

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:- 

 

1.0 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 06 

1.1 MAJUKUMU NA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (log book) 

vi. Kufanya usafi wa gari, 

vii. Kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake 

 

1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Elimu ya Kidato cha Nne na Leseni ya Daraja la C au E ya 

uendeshaji Magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali na pia awe na cheti kilichompatia sifa ya kupata madaraja 

husika. Vilevile awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji Magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

TGS B 
 

 

1.4 MASHARTI YA JUMLA YA MWOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 

na usiozidi miaka 45. 

 

ii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail Curriculum 

Vitae) yenye anwani inayotumika, Namba za simu zinazopatikana na Anwani ya 



 

 
 

 

barua Pepe (E-mail address) Pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika. 

 

iii. Maombi yote yaambatane nav yeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. Postgraduate/Degree/Advance 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne na 

Sita, Computer Certificate - Vyeti vya Kitaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards). 

 

iv. “Testimonial”, “Provisional Results”, “Statement of Results”, hati ya matokeo ya 

kidato cha Nne na Kidato cha sita. (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

 

v. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao  vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE) 

 

vi. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

vii. Waombaji kazi ambao tayari ni Waajiriwa katika Nafasi za kuingilia waliopo katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

 

viii. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

 

ix. Watakaokidhi sifa zinazotakiwa ndio pekee watakaoitwa katika Usahili. 

 

x. Mwisho wa kutuma maombi ni 15/04/2026 

 

xi. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

Pamoja na vyeti vya Elimu, Anwani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

Mkurugenzi wa Manispaa, 
Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga, 
S.L.P. 28, 
SHINYANGA. 
 

xii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa Kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia Anuani ifuatavyo; https: portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii 

pia inapatikana kwenye tovuti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 

“Recruitment Portal” 

 



 

 
 

 

xiii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika Tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na: 

 

MKURUGENZI WA MANISPAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA 
 


